സമ്പൂര്‍ണ്ണ വൈദ്യുതീകരണത്തിനായി കടുത്തുരുത്തിയില്‍ പദ്ധതി

2017 മാര്‍ച്ച് 31ന് മുമ്പായി മുഴുവന്‍ ഗാര്‍ഹിക ഉപഭോക്താക്കള്‍ക്കും വൈദ്യുതി ലഭ്യമാക്കുന്നതിന് സംസ്ഥാന സര്‍ക്കാരും വൈദ്യുതി ബോര്‍ഡും പ്രഖ്യാപിച്ചിരിക്കുന്ന സമ്പൂര്‍ണ്ണ വൈദ്യുതീകരണ പരിപാടി ഫലപ്രദമായി നടപ്പാക്കുന്നതിന് നിയോജകമണ്ഡലത്തില്‍ പദ്ധതി ആവിഷ്‌കരിച്ചതായി മോന്‍സ് ജോസഫ് എംഎല്‍എ അറിയിച്ചു.
ബിപിഎല്‍ ഭവനങ്ങള്‍ക്ക് വെതര്‍പ്രൂഫ് കണക്ഷന്‍ സൗജന്യമായി നല്‍കും. എപിഎല്‍ ഉപഭോക്താക്കള്‍ വെതര്‍ പ്രൂഫ് കണക്ഷനുള്ള എസ്റ്റിമേറ്റ് തുക സ്വന്തമായി വഹിക്കണം. പദ്ധതിയുടെ ഭാഗമായി വൈദ്യുതി വിതരണ ശൃംഖല വ്യാപിപ്പിക്കുന്നതിനും വോള്‍ട്ടേജ് ക്ഷാമം പരിഹരിക്കുന്നതിനും കൂടുതല്‍ കണക്ഷന്‍ നല്‍കുന്നതിനുമായി പുതിയ ട്രാന്‍സ്‌ഫോര്‍മര്‍ സ്ഥാപിക്കുന്നതിനും നടപടി സ്വീകരിക്കുമെന്ന് എംഎല്‍എ വ്യക്തമാക്കി. സമ്പൂര്‍ണ്ണ വൈദ്യുതീകരണ പദ്ധതി സംബന്ധിച്ച് ചര്‍ച്ച ചെയ്യാന്‍ നിയോജകമണ്ഡലാടിസ്ഥാനത്തില്‍ പ്രത്യേക യോഗം വിളിച്ചു ചേര്‍ത്തു. പദ്ധതി നടപ്പാക്കാന്‍ തദ്ദേശ സ്വയംഭരണ സ്ഥാപനങ്ങള്‍ പദ്ധതി വിഹിതം പരമാവധി അനുവദിക്കണമെന്നുള്ള സര്‍ക്കാര്‍ നിര്‍ദ്ദേശവും യോഗം ചര്‍ച്ച ചെയ്തു. നിയോജകമണ്ഡലത്തില്‍ കെഎസ്ഇബി സെക്ഷനുകളുടെ നേതൃത്വത്തില്‍ കണക്ഷന്‍ ലഭിക്കാനുള്ള വീടുകളുടെ പുതുക്കിയ ലിസ്റ്റ് തയ്യാറാക്കാന്‍ യോഗം തീരുമാനിച്ചു.
യോഗം മോന്‍സ് ജോസഫ് എംഎല്‍എ ഉദ്ഘാടനം ചെയ്തു. ജില്ലാ പഞ്ചായത്ത് വൈസ്പ്രസിഡന്റ് മേരി സെബാസ്റ്റ്യന്‍ അധ്യക്ഷത വഹിച്ചു. സഖറിയാസ് കുതിരവേലി, ലൂസമ്മ ജയിംസ്, പി.വി.സുനില്‍, ലിസ്സി എബ്രഹാം, സുജാത സുമോന്‍, ജോസ് പുത്തന്‍കാലാ, സെജി ഷാജു , സി.ബി. പ്രമോദ്, അന്നമ്മ രാജു, സി.എന്‍. സന്തോഷ്, ശോഭാ നാരായണന്‍, സൂസന്‍ ഗര്‍വാസീസ്, പി.ഡി.രാധാകൃഷ്ണന്‍ നായര്‍, പി.എല്‍.എബ്രഹാം, നയന ബിജു, ജോര്‍ജ് ചെട്ടിയാശ്ശേരില്‍, തോമസ് പുളിക്കിയില്‍ എന്നിവര്‍ പ്രസംഗിച്ചു. വൈദ്യുതി വകുപ്പിലെ മുഴുവന്‍ എഞ്ചിനീയര്‍മാരും യോഗത്തില്‍ പങ്കെടുത്തു.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *